วันที่ 13 มีนาคม 2566 ผู้ช่วยศาสตราจารย์ธาตรี คำแหง คณบดีคณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิด โครงการสัมมนา เส้นทางความก้าวหน้าในสายอาชีพของภาครัฐและภาคเอกชน รายวิชาสัมมนาทางรัฐประศาสนศาสตร์ ดร.บดินทร์ บัวรอด เป็นอาจารย์ผู้สอน โดยนักศึกษา ชั้น ปีที่ 1 2 3 เป็นผู้เข้าร่วมสัมมนา จำนวน 250 คน
วิทยากร โดย สจ.ตวงทอง ประดิษฐพร ( เศวตเวช) ว่าที่ผู้สมัครสมาชิกสภาผู้แทนราษฎรจังหวัดสุราษฎร์ธานี
ว่าที่ร้อยตรี ปฏิพัทธ์ เพชรศรี นักวิชาการศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
ณ ห้อง ประชุมราชพฤกษ อาคารเฉลิมพระเกียรติ 84 พรรษา คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
![](https://human.sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/335643594_1264238251114569_6468155685601588590_n-1024x683.jpg)
![](https://human.sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/335667480_759907218989737_8628945666156582689_n-1024x683.jpg)