วันที่ 26 มีนาคม 2566 ณ ศาลาศูนย์การเรียนรู้บึงขุนทะเล ตำบลขุนทะเล อำเภอเมืองฯ จังหวัดสุราษฎร์ธานี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ธาตรี คำแหง คณบดีคณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการยกระดับการพัฒนาผลิตภัณฑ์ของชุมชนรอบบึงขุนทะเลอย่างยั่งยืน กิจกรรมที่ 2 ฝึกอบรมพัฒนาเครื่องจักสานและปุยหมักจากผักตบชวา มีวัตถุประสงค์เพื่อยกระดับการพัฒนาผลิตภัณฑ์ของชุมชนบึงขุนทะเล ทั้งเสริมสร้างองค์ความรู้ในการพัฒนาผลิตภัณฑ์ของชุมชนบึงขุนทะเล และพัฒนาการจัดทรัพยากรของบึงขุนทะเลไปสู่การจัดการที่ยั่งยืน
Facebook : @HuSoSRU
Tel : 077-913363
![](https://human.sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/338005352_1185806002124676_7288473721623307485_n-1.jpg)
![](https://human.sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/338003134_613823120174787_6779771594613169695_n-1-1024x768.jpg)