วันที่ 28 สิงหาคม 2566 เวลา 13.00 น. คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี จัดการบรรยาย ในหัวข้อ การเมือง ความหวัง และพลังของคนรุ่นใหม่สู่การเปลี่ยนผ่านสังคมการเมืองที่เป็นอารยะประชาธิปไตย 50 ปีราชภัฏ 5 ทศวรรษ การเมืองไทย โดย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปริญญา เทวานฤมิตรกุล ผู้อำนวยการศูนย์นิติศาสตร์ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ในงานมหกรรมวิชาการเนื่องในโอกาสครบรอบ 50 ปี มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี จากวิทยาลัยครูสู่มหาวิทยาลัยแห่งการสร้างวิศวกรสังคม โดยได้รับเกียรติจากผู้ช่วยศาสตราจารย์ธาตรี คำแหง คณบดีคณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ เป็นประธานในพิธีเปิด ณ หอประชุมวชิราลงกรณ มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
Facebook : @HuSoSRU
Tel : 077-913363
![](https://human.sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/370474252_1014506459508449_891623705102896479_n-1024x683.jpg)
![](https://human.sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/370961702_1014506159508479_4526816797425969549_n-1024x683.jpg)
![](https://human.sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/370953067_1014506289508466_4630506154409687436_n-1024x683.jpg)
![](https://human.sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/370892105_1014505989508496_2723703061646008183_n-1024x683.jpg)